-
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh liệt sỹ ( 27/7/1947 – 27/7/2024) tuổi trẻ xã Châu Nhân tổ chức nhiều hoạt động ý nghĩa để tri ân tới các anh hùng liệt sỹ, gia đình thương binh, bệnh binh, người có công với cách mạng
-
Sáng ngày 25/7/2024, Đoàn đại biểu đại diện Đảng ủy – HĐND – UBND – UBMTTQ, Các ban ngành đoàn thể xã Châu Nhân do đồng chí Trần Công Hoan – Bí thư Đảng ủy – Chủ tịch HĐND xã làm trưởng đoàn đã đến thăm hỏi, tặng quà cho thân nhân Mẹ Việt Nam anh hùng, gia đình liệt sỹ, gia đình người có công với cách mạng nhân kỷ niệm nhân kỷ niệm 77 năm ngày TBLS ( 27/7/1947 – 27/7/2024)
-
Cách đây 95 năm, ngày 28/7/1929, tại số nhà 15 Hàng Nón - Hà Nội, Tổng Công hội đỏ Bắc Kỳ, tiền thân của tổ chức Công đoàn Việt Nam chính thức được thành lập. Đại hội đã bầu ra BCH TW do đồng chí Nguyễn Đức Cảnh - UV BCH TW lâm thời của Đông dương Cộng sản Đảng đứng đầu. Đại hội đã thông qua chính cương, Điều lệ, quyết định ra Báo Lao động và Tạp chí Công hội đỏ làm cơ quan ngôn luận và nghiên cứu lý luận của Công hội đỏ. Việc thành lập Tổng công hội đỏ Bắc kỳ có ý nghĩa hết sức to lớn đối với phong trào công nhân Việt Nam. Đó vừa là kết quả tất yếu của sự trưởng thành về chất lượng của phong trào công nhân nước ta, vừa là thắng lợi của đường lối công vận của Nguyễn Ái Quốc và Đảng Cộng Sản Đông Dương, đồng thời cũng đáp ứng nhu cầu cấp thiết về tổ chức của phong trào công nhân Việt Nam. Lần đầu tiên giai cấp công nhân Việt Nam có một đoàn thể cách mạng rộng lớn, hoạt động có tôn chỉ, mục đích, phản ánh được ý chí nguyện vọng của đông đảo công nhân lao động.
-
Sáng ngày 13/7/2024 tại điểm giao dịch xã Châu Nhân, Ngân hàng Chính sách xã hội huyện Hưng Nguyên tổ chức giao ban định kỳ để đánh giá hoạt động tín dụng chính sách xã hội tháng 7, triển khai nhiệm vụ tháng 8 năm 2024
-
Chiều ngày 10/7/2024, tại Hội trường UBND xã Châu Nhân, Hội Cựu thanh niên xung phong phối hợp với Đoàn xã Châu Nhân đã tổ chức chương trình gặp mặt kỷ niệm 74 năm ngày Truyền thống lực lượng TNXP (15/7/1950 - 15/7/2024). Đến dự có Đồng chí Trần Công Hoan – Bí thư Đảng ủy – Chủ tịch HĐND xã; Đồng chí Nguyễn Văn Hào - PBT TT Đảng ủy; Đồng chí Lê Khánh Quang - Ủy viên BCH Đảng bộ Huyện – PBT Đảng ủy – Chủ tịch UBND xã; Cùng các đồng chí trong BTV Đảng ủy, TT HĐND, UBND, TT UBMTTQ, các ban ngành đoàn thể xã Châu Nhân; Chủ tịch Hội NCT, Hội nạn nhân chất độc da cam; Các đồng chí trong BTV Đoàn xã, BCH hội Cựu TNXP và 44 hội viên Hội cựu TNXP xã Châu Nhân
-
Chiều ngày 03/7/2024, Ủy ban Mặt trận Tổ quốc Việt Nam, các tổ chức đoàn thể gồm Hội nông dân, hội Cựu chiến binh và Đoàn thanh niên tổ chức Hội nghị sơ kết công tác 6 tháng đầu năm, triển khai nhiệm vụ trọng tâm 6 tháng cuối năm 2024. Ông Hồ Sỹ Hùng – Chủ tịch UBMTTQ Xã; Ông Bùi Huy Quang – Chủ tịch Hội CCB xã chủ trì hội nghị.
-
Tối ngày 30/6/2023 các đơn vị xóm trên địa bàn xã tổ chức nổi trống tập luyện duyệt nghi thức Đội, một trong những hoạt động khai mạc cho các hoạt động vui hè trên địa bàn dân cư năm 2024 của Ban chỉ đạo hoạt động hè xã Châu Nhân
-
-
-
|
|
BẢN ĐỒ XÃ CHÂU NHÂN - HUYỆN HƯNG NGUYÊN |
|
-
Đang online:
0
-
Hôm nay:
1
-
Trong tuần:
0
-
Tất cả:
0
|
|