-
Nhân kỷ niệm 77 năm ngày Thương binh liệt sỹ ( 27/7/1947 – 27/7/2024) tuổi trẻ xã Châu Nhân tổ chức nhiều hoạt động ý nghĩa để tri ân tới các anh hùng liệt sỹ, gia đình thương binh, bệnh binh, người có công với cách mạng
-
Sáng ngày 26/7/2024, Đoàn đại biểu đại diện Đảng ủy – HĐND – UBND – UBMTTQ, Các ban ngành đoàn thể xã Châu Nhân do đồng chí Trần Công Hoan – Bí thư Đảng ủy – Chủ tịch HĐND xã làm trưởng đoàn đã đến dâng hoa, dâng hương, báo công tại Nghĩa trang liệt sỹ Huyện Hưng Nguyên, Di tích Xô Viết Nghệ Tĩnh và 2 đài bia tưởng niệm liệt sỹ xã Châu Nhân.
-
Sáng ngày 25/7/2024, Đoàn đại biểu đại diện Đảng ủy – HĐND – UBND – UBMTTQ, Các ban ngành đoàn thể xã Châu Nhân do đồng chí Trần Công Hoan – Bí thư Đảng ủy – Chủ tịch HĐND xã làm trưởng đoàn đã đến thăm hỏi, tặng quà cho thân nhân Mẹ Việt Nam anh hùng, gia đình liệt sỹ, gia đình người có công với cách mạng nhân kỷ niệm nhân kỷ niệm 77 năm ngày TBLS ( 27/7/1947 – 27/7/2024)
-
Cách đây 95 năm, ngày 28/7/1929, tại số nhà 15 Hàng Nón - Hà Nội, Tổng Công hội đỏ Bắc Kỳ, tiền thân của tổ chức Công đoàn Việt Nam chính thức được thành lập. Đại hội đã bầu ra BCH TW do đồng chí Nguyễn Đức Cảnh - UV BCH TW lâm thời của Đông dương Cộng sản Đảng đứng đầu. Đại hội đã thông qua chính cương, Điều lệ, quyết định ra Báo Lao động và Tạp chí Công hội đỏ làm cơ quan ngôn luận và nghiên cứu lý luận của Công hội đỏ. Việc thành lập Tổng công hội đỏ Bắc kỳ có ý nghĩa hết sức to lớn đối với phong trào công nhân Việt Nam. Đó vừa là kết quả tất yếu của sự trưởng thành về chất lượng của phong trào công nhân nước ta, vừa là thắng lợi của đường lối công vận của Nguyễn Ái Quốc và Đảng Cộng Sản Đông Dương, đồng thời cũng đáp ứng nhu cầu cấp thiết về tổ chức của phong trào công nhân Việt Nam. Lần đầu tiên giai cấp công nhân Việt Nam có một đoàn thể cách mạng rộng lớn, hoạt động có tôn chỉ, mục đích, phản ánh được ý chí nguyện vọng của đông đảo công nhân lao động.
-
|
|
BẢN ĐỒ XÃ CHÂU NHÂN - HUYỆN HƯNG NGUYÊN |
|
-
Đang online:
0
-
Hôm nay:
1
-
Trong tuần:
0
-
Tất cả:
0
|
|